മെഴ്സിഡസ് ബെന്‍സ് GLB

മെഴ്സിഡസ് ബെന്‍സ് GLB

മൂന്ന് പോയിന്റുള്ള താരത്തോടുള്ള ഇന്ത്യയുടെ സ്‌നേഹത്തിന് ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയോടുള്ള മെഴ്സിഡസ് ബെന്‍സിന്റെ ഉത്സാഹവും പ്രതിബദ്ധതയും അഭിനിവേശവും അവര്‍ എല്ലായ്‌പോഴും നന്നായി പ്രതിഫലിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട് . ബാക്ക് ടു ബാക്ക് ലോഞ്ചുകളുമായി മെഴ്സിഡസ് ബെന്‍സ് ഈ വര്‍ഷം ഒരു പ്രധാനറോളിലാണ്. GLB-യും അതിന്റെ ഇലക്ട്രിക് വേര്‍ഷനുകളായ EQB-യും ഈ വര്‍ഷത്തെ അവസാനത്തെ രണ്ട് മോഡലുകളാണ്, ഞങ്ങള്‍ അവ രണ്ടും അടുത്തിടെ സാമ്പിള്‍ ചെയ്തുനോക്കി. ഇവ വോളിയം വില്‍പ്പനക്കാരായാണ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. ഇതിന് പ്രാദേശിക നിര്‍മ്മാണം പ്രധാനമാണ്. GLB മെക്‌സിക്കോയില്‍ നിന്നാണ് ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നത്, EQB ഹംഗറിയില്‍ നിന്നാണ്. രണ്ടും ഏഴു സീറ്റുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഡിസ്‌കവറി സ്പോര്‍ട് ഒഴികെ ആ വില പരിധിയില്‍ മറ്റ് കാറുകളൊന്നുമില്ല. ഇത് ലളിതമാക്കാന്‍, ഞങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ GLB-യില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കും. A ക്ലാസ്, CLA, GLA, B ക്ലാസ് എന്നിവയുള്ള MFA2 പ്ലാറ്റ്ഫോമിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള GLB. പുറത്ത് നിന്ന് നോക്കിയാല്‍, ബോക്സിയര്‍ സ്റ്റൈലിംഗ് ഉള്ള ഒരു ചെറുതായ GLS പോലെ തോന്നുന്നു. അളവുകള്‍ വലിയ ജിഎല്‍സിക്ക് ഏതാണ്ട് സമാനമാണ്. ഫ്രണ്ട് എന്‍ഡ് ബുച്ച് ആണ്. ട്രപസോയിഡല്‍ ഗ്രില്ലും ഇരുവശത്തും ചതുരാകൃതിയിലുള്ള ഹെഡ്‌ലാമ്പുകളും സഹിതം വളരെ ആക്രമണാത്മകമാണ്. സൈഡ് പ്രൊഫൈല്‍ അലങ്കോലമില്ലാത്തതാണ്, പിന്‍ ടെയില്‍ ലാമ്പുകള്‍ GLS-ലേത് പോലെയാണ്. ഞങ്ങള്‍ ഓടിച്ച 220d 4മാറ്റിക്, ആഴമേറിയ ബമ്പറുകള്‍, കൂടുതല്‍ ആക്രമണാത്മക എയര്‍ ഇന്‍ടേക്കുകള്‍, 19 ഇഞ്ച് അലോയ്കള്‍ എന്നിവയുള്ള ഒരു AMG-ലൈന്‍ വേരിയന്റായിട്ടാണ് വരുന്നത്.
അകത്തേക്ക് കടന്നാല്‍, എ ക്ലാസും ജിഎല്‍എയുമായി നിങ്ങള്‍ക്ക് ധാരാളം പരിചയം തോന്നും . ഡാഷ്ബോര്‍ഡിന് ഇരട്ട സ്‌ക്രീനും മൂന്ന് ടര്‍ബൈന്‍ ശൈലിയിലുള്ള എസി വെന്റുകളുടെ ലേഔട്ടുമുണ്ട്. എന്നാല്‍ GLB-യില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു SUV രൂപത്തിന് കുറച്ച് ചങ്കിയര്‍ ട്രിം ബിറ്റുകള്‍ ഉണ്ട്. ഡാഷ്ബോര്‍ഡ് ഡിസൈന്‍ മനോഹരവും എര്‍ഗണോമിക്സും നല്ലതാണ്. MBUX രണ്ട് 10.25 ഇഞ്ച് സ്‌ക്രീനുകളില്‍ വ്യാപിക്കുന്നു, ഇതിലൊന്ന് ഡ്രൈവര്‍ക്കും മറ്റൊന്ന് ഇന്‍ഫോടെയ്ന്‍മെന്റ് സിസ്റ്റത്തിനും. മിക്ക ടച്ച് പ്രതലമെറ്റീരിയലിന്റെ ഗുണനിലവാരം നല്ലതാണ്. ഇരുട്ടായിരിക്കുമ്പോള്‍ ആംബിയന്റ് ലൈറ്റിംഗ് ക്യാബിന്‍ ഉയര്‍ത്തുന്നു. ഭാഗിക തുകല്‍, ഭാഗം സ്വീഡ് എന്നിവയില്‍ സീറ്റുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയായി. മുന്‍വശത്തെ സീറ്റുകള്‍ ഇലക്ട്രിക് അഡ്ജസ്റ്റുമെന്റുകള്‍ സപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. മധ്യനിരയ്ക്ക് അങ്ങോട്ടും ഇങ്ങോട്ടും സ്ലൈഡ് ചെയ്യാനും ചാരിയിരിക്കാനും 40:20:40 സ്പ്ലിറ്റും ലഭിക്കും. തുടയ്ക്ക് താഴെയുള്ള പിന്തുണ മികച്ചതല്ലെങ്കിലും ലെഗ്റൂമും ഹെഡ്റൂമും പര്യാപ്തമാണ്. മൂന്നാമത്തെ വരി ചെറിയ കുട്ടികള്‍ക്കായി ഏറ്റവും മികച്ചതാണ്, അത് നിങ്ങളെ ഓര്‍മ്മിപ്പിക്കാന്‍ മെഴ്സിഡസിന്റെ വാതിലില്‍ ഒരു സ്റ്റിക്കര്‍ ഉണ്ട്. അവസാന നിരയിലുള്ള ലഗേജ് സ്പേസ് 130 ലിറ്ററാണ്. എന്നാല്‍ അവ മടക്കി വയ്ക്കുക, നിങ്ങള്‍ക്ക് 500 ലിറ്റര്‍ ബൂട്ട് സ്പെയ്സ് ലഭിക്കും.
രണ്ട് എഞ്ചിന്‍ ചോയ്സുകളിലാണ് GLB വരുന്നത് – GLB 200-ല്‍ 1.3 ലിറ്റര്‍, 220d രൂപത്തില്‍ 2 ലിറ്റര്‍ ഡീസല്‍. പെട്രോള്‍ എഞ്ചിന്‍ സിലിണ്ടര്‍ നിര്‍ജ്ജീവമാക്കുന്ന ഫോര്‍ സിലിണ്ടറാണ്. റെനോയില്‍ നിന്ന് കടമെടുത്തത് 160 ബിഎച്ച്പിയും 250 എന്‍എം ടോര്‍ക്കും നല്‍കുന്നു. ഞങ്ങള്‍ പരീക്ഷിച്ച ഡീസല്‍ 190 bhp കരുത്തും 400Nm ഉം ആണ്. ഇത് വളരെ ശക്തമായി അനുഭവപ്പെടുന്നു, മെഴ്സിഡസ് 0-100kmph സമയം 7.6 സെക്കന്‍ഡ് അവകാശപ്പെടുന്നു. 8 സ്പീഡ് ഡ്യുവല്‍ ക്ലച്ച് യൂണിറ്റ്, നിങ്ങള്‍ പാഡില്‍ ഷിഫ്റ്ററുകളില്‍ ടഗ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ വേഗത്തിലുള്ള ഷിറ്റുകള്‍ ഡെലിവറി ചെയ്യുന്ന ആവേശകരമായ ഒന്നാണ്. നിങ്ങള്‍ക്ക് GLB വേഗത്തില്‍ ഓടിക്കാന്‍ കഴിയും. കുറഞ്ഞ വേഗതയില്‍ എഞ്ചിന്‍ ന്യായമായും ശുദ്ധീകരിക്കപ്പെടുന്നു, പക്ഷേ റിവേഴ്സ് കയറുന്നതിനനുസരിച്ച് ഗ്രഫ് ലഭിക്കുന്നു.
GLB-ക്ക് നല്ല ഹൈവേ മര്യാദയും മികച്ച നേര്‍രേഖ സ്ഥിരതയും ഉണ്ട്. കൃത്യമായ സ്റ്റിയറിംഗും മുന്നിലും പിന്നിലും. മാന്യമായ ഗ്രിപ്പും ഉള്ള മൂലകളാക്കി മാറ്റാനും ഇത് ഉത്സുകരാണ്. കുറച്ച് ബോഡി റോള്‍ ഉണ്ട്, നീളമുള്ള വീല്‍ബേസ് ഒരു GLA എന്ന് പറയുന്നതിനേക്കാള്‍ അത് ആവേശം കുറയ്ക്കുന്നു. എന്നാല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് അത് ആസ്വദിക്കാന്‍ കഴിയും. 20-30 ശതമാനം പവര്‍ മാത്രമേ മിക്ക സമയത്തും പിന്‍വശത്തേക്ക് അയയ്ക്കുന്നുള്ളൂ എന്നതിനാല്‍ ഇപ്പോഴും മുന്‍ ചക്രം ഓടുന്നതായി അനുഭവപ്പെടുന്നു. റൈഡ് നിലവാരം ഭൂരിഭാഗവും മാന്യമാണ്, സസ്‌പെന്‍ഷന്‍ ഉയര്‍ന്ന വേഗതയില്‍ റോഡിലെ അപാകതകള്‍ നേരിടാനുള്ള മികവ്പുലര്‍ത്തുന്നു.
അന്തസ്സും ഭംഗിയും പ്രായോഗികതയും സുരക്ഷിതത്വവും ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരാള്‍ക്കുള്ള മികച്ച ഫാമിലി എസ്യുവിയാണ് മെഴ്സിഡസ് GLB. ഡീസല്‍ എഞ്ചിന്‍ ശക്തവും ലാഭകരവുമാണ്. നിങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിച്ചിരിക്കാവുന്ന പൂര്‍ണ്ണമായ ഏഴ് സീറ്റ് അനുഭവമല്ലെങ്കിലും, ഇത് ഇപ്പോഴും സുഖപ്രദമായ 5+2 സീറ്റിംഗ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. അവ ഇറക്കുമതി ചെയ്തതിനാല്‍, GLB-യുടെ എക്സ്ഷോറൂം വില 63.8 മുതല്‍ 69.8 ലക്ഷം വരെയാണ്.

Photo Courtesy : Google/ images are subject to copyright

Share
Google+ Linkedin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*
*
*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.